วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 นายอัศนี บูรณุปกรณ์ นายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรวิชญ์ ธีรสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ นำคณะผู้บริหาร และพนักงานเทศบาลนครเชียงใหม่ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี ผู้แทนจากหน่วยราชการในพระองค์ฯ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดเชียงใหม่ จิตอาสาพระราชทาน และประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา ณ บริเวณข่วงประตูท่าแพ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่